วันจันทร์ที่ 29 กันยายน พ.ศ. 2551

Han Gain


Name : Han Ga-in (ฮัน กาอิน)

Real name : Kim Hyun-joo

Profession : Model and Actress

Birthdate : 1982-Feb-02

Birthplace : Seoul. South Korea

Height : 169cm

Weight : 46kg

Blood type : AB

Family : Husband / Actor Yun Jung Hoon


ผลงานซีรี่ย์

2000: Sunshine Hunting

2003: Yellow Handkerchief

2004: Terms of Endearment

2005: Super Rookie (ake New Employee)

2006: Dr.Kkang

2007: Witch Yoo Hee


รางวัลที่เคยได้รับ

1. MBC Acting Awards : รางวัลนักแสดงสมทบยอดเยี่ยม (2005)

2. KBS Acting Awards : คู่พระนางยอดเยี่ยม จาก Terms of Endearment (2004)

3. KBS Acting Awards : นักแสดงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม (2003)

7 ความคิดเห็น:

ainominako กล่าวว่า...

ข้างล่างทำไมมันเป็นภาษามั่วๆละคะ

G จีฮุน กล่าวว่า...

กรี๊ดดดดดดดดดดด

ฝนเริ่ดค่ะ สวยมากเลย

ainominako กล่าวว่า...

สวยกว่าดาราเกาหลีบางคนค่ะ ไม่ยอมอัพเดทบล็อก

innocence กล่าวว่า...

นั่นสิ แก้แล้วมันก็เป็น
ปล่อยไปแล้วกัน ถึงว่ามือใหม่

ainominako กล่าวว่า...

มือใหม่ ฮิเก่าค่ะ

มนุษย์ล่องหน * กล่าวว่า...

เทอ ใจร่มคืออะไร

ไม่เก้ท อ๊ากกก

555555+

ainominako กล่าวว่า...

ใจเย็นไงคะ